Soul EaterTH
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~** Soul EaterTH **~ ที่สุมหัวคนบ้าโซลอีตเตอร์

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ

Go down 
maka
VaMpIrE-ZeMi
monligh
narutokung
signrain
skar
Blackphantom
NT_Natto
Lacetus
kresiana
minimonster
ravee
Renkiko
17 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Renkiko
เจ้าของโรงเรียนชิบุเซ็น
Renkiko

Male

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyMon Mar 09, 2009 9:45 pm

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ Souleater_tv

1. การสมัครสมาชิก

สามารถสมัครได้ตามปกติครับ

2.2. การใช้คำพูด
2.1 กรุณาใช้คำพูดสุภาพ ลดเรื่องคำหยาบคาย หรือถ้าไม่มีเลยจะดีอย่างยิ่ง
2.2 ห้ามใช้คำพูดที่ส่อเสียด จนดูเหมือนเป็นการชวนทะเลาะวิวาท หรือก่อให้เกิดความแตกแยกระหว่างสมาชิกในบอร์ดด้วยกันเอง และรวมทั้งคนอื่นด้วย
2.3 บอร์ดนี้รณรงค์งดใช้ภาษาวิบัติ ภาษาไทยที่ไม่ใช่ภาษาไทย เราจะไม่ใช้ในบอร์ดนี้

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ --1

<<ตัวอย่างภาษาวิบัติ>>
ใคร เป็น คัย , เธอ เป็น เทอ , ก็ เป็น ก้อ , อะไร เป็น อะรัย ,ฯลฯ (อีกมากมายบานตะไท)
สำหรับบางคำ เช่น อะไร เป็น อาราย อนุโลมได้ต่อเมื่อเป็นการลากเสียงให้ยาวขึ้น

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ 2

3. การตั้ง/ตอบกระทู้
3.1 ในการโพสแฟนฟิค ไม่จำกัดเรทติ้ง แต่กรุณาอย่านำฟิคที่ตนเองไม่ได้เป็นผู้แต่งมาลงโดยที่เจ้าของไม่ได้รับรู้ หรือเจ้าของไม่อนุญาตให้นำมาลง และไม่อนุญาตให้นำฟิคของคนในบอร์ดไปโพสที่อื่นโดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของเช่นกัน หรือถ้าเจ้าของอนุญาตแล้ว กรุณาลงเครดิทให้เจ้าของด้วย
3.1.1 หากลงคู่/เรทติ้งกำกับไว้ด้วยจะดีมาก
3.1.2 หากไม่มีการโพสข้อความใดๆ เกินสามเดือนหลังจากวันรับสมัคร ทางสตาฟฟ์จะขอสงวนสิทธิ์ในการลบยูสเซอร์เนมโดยไม่จำเป็นต้องแจ้งล่วงหน้า
(สามารถสมัครใหม่ได้ แต่ใช่ว่าจะสามารถสมัครได้ในที)
3.2 ในการโพสแฟนอาร์ต กฎมีอยู่เช่นเดียวกันกับแฟนฟิค
3.3 ไม่แนะนำให้ตอบกระทู้ติดกันครั้งเดียวหลาย rep หากต้องการจะแก้ไข หรือเพิ่มเติมเนื้อหาในส่วนของคอมเม้นต์ กรุณาเลือก Edit แทน
3.4 อย่าตั้งกระทู้ไร้สาระโดยไม่จำเป็น
3.5 อย่าตอบกระทู้ใดโดยไม่จำเป็น ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาของกระทู้ หรือไม่เกี่ยวข้องกับสิ่งที่เจ้าของกระทู้ต้องการให้ตอบ และอย่าตอบกระทู้สั้นเกินไปจนดูไม่ดี หรือที่เรียกกันว่า 'ปั่นคอมเม้นต์'
3.6 หากท่านอ่านฟิค/ดูภาพใดก็ตามในกระทู้นั้นๆแล้ว กรุณาคอมเม้นต์ด้วย เพื่อคนแต่ง/วาดจะได้มีกำลังใจสร้างสรรค์ผลงานให้ได้ชื่นชมกันอีก

4. การลงโทษ
4.1 ทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการเคลื่อนย้าย/แก้ไข/ลบกระทู้ หรือคอมเม้นต์ใดๆ ที่เห็นว่าสมควร โดยไม่แจ้งให้เจ้าของโพสนั้นๆทราบก่อน
4.2 หากทีมงาน(สตาฟฟ์) พบเห็นผู้ใดทำผิดกฎที่กล่าวมาข้างต้น จะทำการลงโทษทันที เพราะถือว่าเราได้เตือนคุณแล้ว
4.2.1 หากผู้ใดพบเห็นสมาชิกทำผิดกฎ สามารถแจ้งแก่ทางทีมงานได้
4.2.2 และหากผู้ใดพบเห็นทีมงาน ทำผิดกฎ ก็สามารถแจ้งได้เช่นกัน

บทลงโทษ

0 - 10% : เป็นการตักเตือน
11 - 25% : เป็นการ ลด post rep. counter ลง เพื่อตักเตือนครั้งที่สอง
26 - 40% : บล๊อคการโพส เป็นระยะเวลา 3 วัน ต่อการโพส 1 rep
41 - 50% : บล๊อคการ ตั้งกระทู้ใหม่
51 - 65% : บล๊อคการล็อกอินของ User นั้นๆ 3 วัน
66 - 80% : บล๊อคการล็อกอินของ User นั้นๆ 5 วัน
81 - 90% : บล๊อคการล็อกอินของ User นั้นๆ 7 วัน
91 - 99% : บล๊อคการเข้าใช้งาน Forum หมวด Fan-Fiction
100% : ลบ User ออกจากระบบ!!

5.6.เมื่อเข้ามาเป็นสมาชิกเรียบร้อยแล้ว กรุณาแนะนำตัวเองด้วยนะครับ ไม่งั้นเราอาจจะถือว่าท่าน เป็นผีบอร์ด

ปล. หากผู้ใดอ่าน และยอมรับข้อตกลงเหล่านี้แล้ว กรุณาโพสคอมเม้นต์ยืนยันการตกลงด้วย
ปลล. อาจมีกฎ/กติกาเพิ่มเติมอีกในภายหลัง เพราะฉะนั้นกรุณาอ่านเพื่อความเข้าใจ และเพื่อประโยชน์ของตัวท่านเอง
ปลลล. หากมีข้อสงสัย หรือมีคำถามข้องใจอยากจะถาม สามารถตั้งกระทู้ถามได้ในฟอรั่มนี้

----------------------------

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือนะครับ

CRedit : Bear_web

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Tue Mar 10, 2009 8:15 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
ravee
นักเรียนแรกเข้า
ravee

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 4:08 am

รับทราบเรื่องกฏค่ะ

แต่คือ ยูเซอร์นี่คือ ลิ้งค์ต่อกันงั้นหรอคะ O.o?

แล้วงี้ ถ้า โพสในบอร์ด ดีเกรย์แมน 100 ใน บอร์ดนี้ จะขึ้น ข้อมูลเดียวกันหรือเปล่าอ่าคะ?
minimonster
minimonster

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 4:12 am

รับทราบแล้วค่ะ
ถึงจะไม่ได้อ่านหมดอ่ะนะ

ผั๊ว! ทำไมไม่อ่านให้หมด ห๊า..:พี่เร็น
ก็...ขี้เกียดนี่น่า ^^":มิน
Renkiko
Renkiko

Male

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 8:15 am

ผมลองใช้ด้วยกันแล้ว มันไม่ได้อ่า..TT^TT งั้นก็ต่างคนต่างโพสละกันนะครับ
kresiana
ผู้ช่วยท่านยมทูต
ผู้ช่วยท่านยมทูต

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 8:40 am

รายงานตัวจ้า
Lacetus
Lacetus

Male

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 2:14 pm

รับทราบครับ 55+
NT_Natto
NT_Natto

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 2:28 pm

รับทราบแล้วค่ะ ^^
Blackphantom

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 6:01 pm

ทราบแล้วครับ จัดไป
skar

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 10, 2009 8:13 pm

รับทราบครับ ^ ^
signrain

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptySun Mar 15, 2009 7:30 pm

โอเคครับ โมโม่รับทราบฮะ..

Embarassed
narutokung
narutokung

Male

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Mar 17, 2009 4:34 am

รับทราบ
monligh

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyThu Mar 19, 2009 10:47 pm

รับทราบครับ และจะปฏิบัติตามเน้อ ^w^

ปล.ช่วงนี้เตรียมสอบเข้าม.4อาจมาเม้นบ่อยไม่ได้น้า~
minimonster
minimonster

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptySat Mar 21, 2009 11:50 am

monligh พิมพ์ว่า:
รับทราบครับ และจะปฏิบัติตามเน้อ ^w^

ปล.ช่วงนี้เตรียมสอบเข้าม.4อาจมาเม้นบ่อยไม่ได้น้า~

มีกฏต้องเม้นบ่อยๆด้วยหรอ=w="
VaMpIrE-ZeMi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyThu Oct 01, 2009 9:23 pm

รับทราบขอรับนายท่าน

จะปฏิบัติตามนะขอรับ
maka
maka

Female

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyFri Nov 27, 2009 7:20 pm

ค่ะ

มากะคนนี้

จะปฎิบัติตาม

อย่างเคร่งครัด
themaster
themaster

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyFri Mar 19, 2010 5:02 pm

รับทราบครับ
junny1236
junny1236

ตั้งหัวข้อเรื่อง: รับทราบ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyThu Apr 01, 2010 10:42 am

รับทราบทุกข้อค่ะRazz Razz Razz Razz Razz
kop_lnw

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyThu Apr 08, 2010 6:57 pm

มาใหม่คร้าบบบบบ
pukurin1412

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ   ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ EmptyTue Apr 13, 2010 4:33 pm

รับทราบค่ะ >O<!!!

ข้อตกลงในการใช้บอร์ดSEนะครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1